8C- BEST♥FRIENDS♥FOREVER
Bạn hãy ủng hộ forum bằng cách đăng kí làm thành viên nhé! Việc đăng kí rất đơn giản và không cần phải kích hoạt!
Sau khi đăng kí, bạn hãy đăng nhập và tham gia post bài ngay! Mỗi bài viết của bạn là một đóng góp quý báu cho 8C Forum!
Chúc bạn một ngày vui vẻ!
8C- BEST♥FRIENDS♥FOREVER
Bạn hãy ủng hộ forum bằng cách đăng kí làm thành viên nhé! Việc đăng kí rất đơn giản và không cần phải kích hoạt!
Sau khi đăng kí, bạn hãy đăng nhập và tham gia post bài ngay! Mỗi bài viết của bạn là một đóng góp quý báu cho 8C Forum!
Chúc bạn một ngày vui vẻ!

8C- BEST♥FRIENDS♥FOREVER

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Class 8C
  • 8C class
Admin nhắn vớitất cả thành viên
gửi vào lúc Tue Aug 02, 2011 5:43 pm ...
:thông điệp yêu thuơng

Share | 

[7C]vs phong trào erobics!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Điểm : 457
Danh vọng : 4
Tài năng của Admin Danh vọng:130%/1000%
Tài năng:25%/100%

Character sheet
Exp:
[7C]vs phong trào erobics!!! Left_bar_bleue0/0[7C]vs phong trào erobics!!! Empty_bar_bleue  (0/0)
Danh vọng:
[7C]vs phong trào erobics!!! Left_bar_bleue0/0[7C]vs phong trào erobics!!! Empty_bar_bleue  (0/0)

[7C]vs phong trào erobics!!! _
Bài gửiTiêu đề: [7C]vs phong trào erobics!!!   [7C]vs phong trào erobics!!! I_icon_minitimeThu Jul 07, 2011 12:58 pm

Ngay từ giữa tháng 1 năm 2011, nhà trường đã công bố kế hoạch thi nhóm nhảy Aerobic trên Website của trường. Cô Đặng Hiền, cô giáo chủ nhiệm lớp 7C chúng tớ đã yêu cầu : "Tất cả học sinh của lớp phải đọc và nắm được những nội dung cơ bản của kế hoạch. Ban chỉ huy Chi đội và cán bô lớp cùng nhau bàn bạc, chủ động lên kế hoạch và trao đổi lại với cô trước khi nghỉ Tết nguyên đán".
Nhận được " lệnh ", chúng tớ vừa phấn chấn lại vừa lo lắng. Phấn chấn vì lại sắp có một cuộc thi bổ ích cho chúng tớ, còn lo lắng vì không biết chúng tớ có làm nên "trò trống" gì không ! Cán bộ lớp chúng tớ bắt đầu lên kế hoạch. Tớ là lớp phó phụ trách học tập nhưng lại được lớp trưởng "nhượng" quyền lên danh sách các thành viên của nhóm nhảy (theo yêu cầu của ban tổ chức – đội thi là 08 người, đội hình tập 11 người). Tớ do dự mãi bởi chọn sao nổi 11 bạn đều nhau trong lớp tớ bây giờ ! Cân nhắc mãi rồi tớ cũng lên được danh sách 11 bạn ( 08 bạn gái và 03 bạn trai). Được cô "duyệt" , trước khi về nghỉ Tết, hai chúng tớ hứng khởi công bố danh sách trước lớp. Tưởng là tranh thủ dịp Tết rảnh rỗi thì tập luyện, ai dè, cả lớp nhao nhao. Một số bạn có tên trong danh sách ầm ĩ, chối quầy quậy (nhất là các bạn nam). Trăm vạn lý do. Ai cũng chính đáng cả…
Kế hoạch bỏ ngỏ, hai chúng tớ nghỉ Tết mà phập phồng lo !
Rồi tuần học đầu năm mới trôi qua, kế hoạch của chúng tớ vẫn chưa được triển khai. Đùng một cái, giờ sinh hoạt sáng thứ 7 ngày 19 tháng 2, cô chủ nhiệm nói : "Nhà trường và Ban Phụ trách Đội đã có lịch thi nhóm nhảy dành cho khối 7 và khối 9 chiều thứ 5 ngày 24 tháng 2 rồi đấy ! Lớp nào được chọn sẽ công diễn vào sáng thứ 2, ngày 7 tháng 3". Rồi cô hướng về chúng tớ hỏi thêm : "Các em triển khai đến đâu rồi ?". Cả lớp ngồi im, lớp trưởng rụt rè đứng lên báo cáo tình hình… Dường như sự thất vọng đã thoáng trong ánh nhìn của cô.
Cô đi xuống lớp, vẫn như những lúc cô giảng bài. Cô hỏi nhỏ : "Cô hỏi cả lớp, cuộc thi này, chúng ta có nên tham gia không ?". Cả lớp đồng thanh : "Có ạ !". Thế rồi, cô giảng giải cho lớp nghe một số lý do rất chính đáng để tham gia cuộc thi…và cuối cùng, các bạn có tên trong danh sách đều đã nhất trí tham gia tập luyện, các bạn không có tên thì hứa sẽ ủng hộ nhiệt tình cả về tinh thần và vật chất !
Bắt đầu chiều hôm đó, công việc được gấp rút chuẩn bị. Ôi chao, quả là nan giải ! Chúng tớ đã đi mua rất nhiều đĩa hình đem về nhà cô chủ nhiệm để xem và lựa chọn động tác. Nhưng sao mà khó ! Để làm được như trên hình đâu có dễ. Lớp trưởng Thảo đã từng biểu diễn Aerobic từ mẫu giáo, từng sinh hoạt Câu lạc bộ ở Nhà thiếu nhi Thành phố, giờ nói đến tập còn thấy không dễ huống chi mấy bạn nam chưa biết đến Aerobic là như thế nào! Thời gian để tập luyện rất ngắn mà Ban tổ chức lại đưa ra yêu cầu là thi hai bài ở hai nội dung tự chọn và bắt buộc, thời gian biểu diễn cho mỗi bài thi khống chế 2'15'' + 10'', về kỹ thuật thì phải có phần mở bài và kết thúc khớp với nhạc nền - Có các động tác thể dục tác động lên toàn bộ cơ thể - Có các động tác vũ đạo của Aerobic - Tư­ thế chuyển động: Đứng, ngồi, quỳ, nằm phù hợp - Có 1 tháp trong bài - Có 1 động tác độ khó - Thay đổi đội hình tối thiểu 3 lần (không tính tháp)… Đúng là thử thách ! Cả đội chúng tớ lo lắng, phân vân ! Chưa biết xếp đội hình, tạm thời tớ và Thảo yêu cầu các bạn tập các động tác, tạm gọi là "xoạc chân" và "bật nhún chân"…Hai chúng tớ lắc đầu, ngán ngẩm nhìn đội của mình tập mà chẳng có hy vọng…
Chiều chủ nhật 20 tháng 02, cô chủ nhiệm gọi tập trung cả nhóm nhảy chúng tớ đến trường. Chà ! Cô đã mời tới cho chúng tớ một "cô giáo hướng dẫn" ! Tinh thần của cả nhóm được khơi dậy. Chúng tớ tập bước đầu thế là khá trôi chảy ! Rất hăng say tập luyện đến nỗi về đến nhà thì trời cũng đã tối. Đêm đó, do thấm mệt nên tớ đi ngủ sớm, đặt mình xuống giường tớ còn nghĩ "cứ tốc độ này thì không phải là gì kỹ thuật hai bài thi nữa !".
Ông trời cũng thật hay thử thách ý chí con người ! Sáng hôm sau đến lớp, cả nhóm nhận được tin "Lớp trưởng ốm phát ban, phải kiêng không ra gió". Ý chí chúng tớ nhụt đi đôi phần. Nhưng rồi được cô giáo chủ nhiệm, "cô giáo hướng dẫn" và cả lớp động viên, chúng tớ hạ quyết tâm "phải làm nên cơm cháo" . Dưới sự biên đạo kỹ thuật của chị Hằng – "Cô giáo hướng dẫn" chúng tớ tranh thủ tập trưa, tập chiều tối. Sau giờ học rất muộn mới về. Mẹ bạn Trung (thành viên của nhóm nhà ở Thụy Vân) còn tận tình đưa đón bạn ấy đi tập. Bố mẹ bạn Hương (thành viên của nhóm) còn nấu cơm cho cả nhóm ăn trưa. Mẹ tớ sắp xếp cho chúng tớ một phòng trên tầng hai để làm phòng tập. Cô chủ nhiệm và các bạn trong lớp thì phục vụ bánh ăn "cứu đói, chống mệt". Cô đi thuê trang phục và làm đĩa để cho chúng tớ biểu diễn. Đến chiều ngày thứ năm, tức ngày thi, chị bạn Lan (thành viên của nhóm) còn đến từ rất sớm để trang điểm cho cả nhóm…
Chúng tớ đã nhận được sự hậu thuẫn rất mạnh như vậy nên cả nhóm đã nhắc nhở nhau phải thực sự nghiêm túc, phải thật tự tin khi thể hiện trên sân khấu, để chiến thắng sự tự ti, nhút nhát…
Chung cuộc, nỗ lực của chúng tớ cũng đã đạt được kết quả khá vẻ vang. Chúng tớ vào được vòng hai để công diễn rồi các bạn ạ !
Qua cuộc thi, chúng tớ hiểu ra rất nhiều "vấn đề" mà "vấn đề" lớn nhất là không nên tự ti, nhút nhát, để giành được chiến thắng chúng ta phải có quyết tâm, phải đoàn kết đấy các bạn ạ !
https://bff3.forumvi.com
Admin
Admin
Admin
Admin

Điểm : 457
Danh vọng : 4
Tài năng của Admin Danh vọng:130%/1000%
Tài năng:25%/100%

Character sheet
Exp:
Danh vọng:

[7C]vs phong trào erobics!!! _
Bài gửiTiêu đề: Re: [7C]vs phong trào erobics!!!   [7C]vs phong trào erobics!!! I_icon_minitimeThu Jul 07, 2011 6:22 pm

úi bài này...!! lol!
https://bff3.forumvi.com

[7C]vs phong trào erobics!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang